Diễn đàn trường đại học Thủy Sản Nha Trang
Chào mừng đến với diễn đàn trường đại học Thủy Sản Nha Trang.

Hãy cùng nhau xây dựng cộng đồng trường ngày càng lớn mạnh.

Thanks!

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng đến với diễn đàn trường đại học Thủy Sản Nha Trang.

Hãy cùng nhau xây dựng cộng đồng trường ngày càng lớn mạnh.

Thanks!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHĂM CHỈ HỌC TẬP, BẠN SẼ THÀNH CÔNG TẠI LENA CULTURE CENTER

Go down

CHĂM CHỈ HỌC TẬP, BẠN SẼ THÀNH CÔNG TẠI LENA CULTURE CENTER Empty CHĂM CHỈ HỌC TẬP, BẠN SẼ THÀNH CÔNG TẠI LENA CULTURE CENTER

Bài gửi by vn_2000 01/12/12, 07:10 pm

CHĂM CHỈ HỌC TẬP, BẠN SẼ THÀNH CÔNG TẠI LENA CULTURE CENTER Ngoc-mai-1_2
Xin chào các bạn mình tên là Nguyễn Thị Ngọc Mai, mình mới đi thi Ielts và overall của mình được 7.5 sau đây mình xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm của mình nhé !

Kỹ năng đầu tiên trong bài thi IETLS là kỹ năng nghe (Listening). Để có số điểm mong muốn, bên cạnh việc luyện tập nghe thật nhiều bằng cách tạo một môi trường hay thói quen nghe tiếng Anh, bạn cũng cần phải nắm được những dạng bài tập trong đề thi và kỹ năng giải quyết đối với những dạng bài tập đó. Điều này rất quan trọng, vì nghe và hiểu được là một chuyện, cách mình trả lời có đúng hay không nữa lại là một chuyện khác. Chính vì thế, hãy luyện nghe thật nhiều và cũng đừng quên luyện tập các dạng đề thi nghe của IELTS để biết được những điểm ngữ pháp nào cần kết hợp, những chiến thuật nào cho từng phần và từng dạng câu hỏi.

Về phần thi nói, những yếu tố giúp bạn có được số điểm cao chính là sự tự tin, cách trình bày mạch lạc khi diễn giải ý kiến của mình với giám khảo. Đừng nên cho rằng trong một cuộc thi nói, bạn bắt buộc phải có được câu trả lời cho tất cả những câu hỏi mà giám khảo đưa ra. Điều quyết định chính là ở cách bạn trả lời câu hỏi đó. Thay vì ngồi im lặng hoặc nói "I do not know how to answer this question", bạn có thể trả lời bằng cách: "Honestly, I haven't got much knowledge about this issue, but as far as I know...", đó là cách trả lời lịch sự và cũng giúp bạn có thêm thời gian để nghĩ ra ý đấy. Thêm một lưu ý nữa là: nếu bạn chưa nghe rõ câu hỏi của giám khảo, hãy bình tĩnh! Thay vì nhăn nhó khổ sở tỏ vẻ không hiểu, hãy đáp lại bằng một nụ cười và nói "would you please repeat the question? I am very sorry I haven't caught it". Điều này sẽ tạo không khí thoải mái hơn cho chính bạn và để lại một thiện cảm tốt đối với người giám khảo đấy.

Riêng đối với kỹ năng đọc trong kì thi IELTS, vốn từ vựng tốt và nắm vững các kỹ thuật đọc nhanh trong tiếng Anh giúp em tiết kiệm được nhiều thời gian cho phần đọc. Các kỹ thuật đọc nhanh này có thể tìm thấy trong một số tài liệu luyện thi tiếng Anh của MacMillan. Điều quan trọng là người học phải thực hành thật nhiều các kỹ thuật này để trở nên thành thạo. Trong khi làm bài đọc, không nhất thiết phải biết tất cả nghĩa của từ, cơ bản nhất là phải biết tập trung vào động từ và danh từ chính trong câu. Trong quá trình học, em được luyện rất nhiều và được các thầy hướng dẫn, giải thích kỹ lưỡng. Hơn nữa, em luôn bám sát yêu cầu làm bài tập và tham gia đầy đủ các bài thi thử bắt buộc của trung tâm. Có lẽ vì thế mà em được điểm cao trong bài đọc.

Trên đây là những chia sẻ của mình trong quá trình học tại trung tâm luyện thi IELTS của cô Lê Na, mong sẽ giúp được các bạn phần nào, chúc các bạn đạt được kết quả như mình mong muốn nhé.
CHĂM CHỈ HỌC TẬP, BẠN SẼ THÀNH CÔNG TẠI LENA CULTURE CENTER Nguyen%20thi%20ngoc%20mai(1)
Xem thông tin tại : http://www.phamnguyenlena.org/tin-tuc/tin-tuc-trung-tam/cham-chi-hoc-tap-ban-se-thanh-cong-tai-lena-cultur_388.html
vn_2000
vn_2000
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2

Nữ Tổng số bài gửi : 46

http://www.dtcvietnam.com.vn/san-pham/may-chieu