Diễn đàn trường đại học Thủy Sản Nha Trang
Chào mừng đến với diễn đàn trường đại học Thủy Sản Nha Trang.

Hãy cùng nhau xây dựng cộng đồng trường ngày càng lớn mạnh.

Thanks!

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng đến với diễn đàn trường đại học Thủy Sản Nha Trang.

Hãy cùng nhau xây dựng cộng đồng trường ngày càng lớn mạnh.

Thanks!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

LENA IELTS CULTURE CENTER: CHĂM CHỈ LÀ YẾU TỐ TẠO NÊN THÀNH CÔNG

Go down

LENA IELTS CULTURE CENTER: CHĂM CHỈ LÀ YẾU TỐ TẠO NÊN THÀNH CÔNG Empty LENA IELTS CULTURE CENTER: CHĂM CHỈ LÀ YẾU TỐ TẠO NÊN THÀNH CÔNG

Bài gửi by vn_2000 30/11/12, 08:15 pm

LENA IELTS CULTURE CENTER: CHĂM CHỈ LÀ YẾU TỐ TẠO NÊN THÀNH CÔNG Anh-linh
Chào các bạn. Mình xin giới thiệu mình là Tạ Hoàng Linh đang học trường ĐH kinh tế quốc dân.
Mình thi IELTS ngày 4/8/2012 và kết quả overall: 7.0
Mong là những điều mình chia sẻ sẽ giúp ích cho các bạn đang chiến đấu với IELTS.

Trong quá trình học và thi ielts mình thực sự thấy các bạn nên chăm chỉ làm các bài test trong các quyển Cambridge sẽ rất hiệu quả cho phần đọc và viết của các bạn.
Khi vào làm test chính thức, phần nghe và đọc là phần gỡ điểm nhiều nhất cho mình, cách để được điểm cao là đọc kỹ đề bài. Trong suốt phần nghe, những đoạn người ta đọc đề bài và hướng dẫn mình chủ động đọc nhanh qua các câu hỏi, các dạng câu hỏi thì do được cô lêna hướng dẫn nên mình cũng thấy tự tin.
Phần nói mình thấy bên BC giọng của examiner rất dễ nghe, chủ yếu là khi nói bạn đừng ngắc ngứ và suy nghĩ trước khi trả lời thì 6.0 cũng không phải là quá khó khăn.
Phần viết là phần mình kém nhất bởi mình không luyện nhiều và cũng hơi lười:P chủ yếu là làm theo sườn của cô và thi thoảng thêm một số cấu trúc, cho nên điểm nghe cũng không đến nỗi thấp lắm.

Điều mình tiếc nhất khi trong thời gian thi mình vướng phải một số việc quan trọng nên chả có thời gian ôn, ngày thì bận, tối về ôn được một chút rồi lại đi ngủ nên mình chưa hài lòng về điểm số hiện tại lắm. Vì thế, rút kinh nghiệm từ bản thân mình, các bạn nên đi học và ôn đầy đủ Smile Ngoài ra, trung tâm cô Lê Na hàng tuần có buổi test thử IELTS các bạn nên test thường xuyên sẽ giúp các bạn sử dụng thời gian và có kinh nghiệm hơn trước buổi thi thật.
Và cuối cùng thì thật sự các tips và cách làm bài test do cô lêna hướng dẫn mình thấy rất bổ ích và nên ghi nhớ, các dạng câu phong phú và lối suy nghĩ độc đáo của cô làm mình thấy rất ấn tượng. Mình muốn cám ơn trung tâm luyện thi IELTS của cô Lê na đã hướng dẫn mình trong thời gian mình ôn thi:)

Chúc các bạn sẽ luôn thành công nhé ^^
LENA IELTS CULTURE CENTER: CHĂM CHỈ LÀ YẾU TỐ TẠO NÊN THÀNH CÔNG Ta%20Hoang%20Linh
Xem thông tin tại : http://www.phamnguyenlena.org/goc-hoc-vien/chia-se-cua-cuu-hoc-vien/lena-ielts-culture-center-cham-chi-la-yeu-to-tao-n_253.html
vn_2000
vn_2000
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2

Nữ Tổng số bài gửi : 46

http://www.dtcvietnam.com.vn/san-pham/may-chieu